Về trang chủ

LM3

Công ty Cổ phần Lilama 3

Việt NamXây dựngXây dựng và Vật liệuUPCOMCT
1.200
VND · Giá đóng cửa ngày 30 thg 10, 2026
Chưa có định giá
Hiện chưa có đủ dữ liệu để ước tính giá trị nội tại của LM3.
Khoản mục2026202520242023202220212020201920182017201620152014201320112010
Tài sản ngắn hạn (tỷ VND)
··137206201188147164174208213407483450··
Tiền và các khoản tương đương tiền (tỷ VND)
··0,20,20,40,5115533613··
Các khoản phải thu ngắn hạn (tỷ VND)
··1151671621481039796110122143181154··
Trả trước cho người bán (tỷ VND)
··87571099109786··
Hàng tồn kho thuần (tỷ VND)
··213838394264739382254279270··
Hàng tồn kho, ròng (tỷ VND)
··213838394264739382254279270··
Tài sản ngắn hạn khác (tỷ VND)
··0,30,40,50,50,520,50,5771812··
Tài sản ngắn hạn khác (tỷ VND)
··00000000001110··
Tài sản dài hạn (tỷ VND)
··2623810219227243253268295320··
Phải thu dài hạn (tỷ VND)
··240000000001419··
Phải thu dài hạn khác (tỷ VND)
··2400000000000··
Tài sản cố định (tỷ VND)
··0,60,70,95695101113123135276293··
Tài sản cố định hữu hình (tỷ VND)
··0,60,70,95695101113123135147161··
Tài sản cố định thuê tài chính (tỷ VND)
··000000000000,5··
Tài sản cố định vô hình (tỷ VND)
··0000000901.761901.7610,010,020,06··
Đầu tư tài chính dài hạn (tỷ VND)
··00,20000200000··
Đầu tư vào công ty liên doanh (tỷ VND)
··444444000000··
Đầu tư vào công ty liên kết (tỷ VND)
··00,20000200000··
(-) Dự phòng giảm giá đầu tư tài chính dài hạn (tỷ VND)
··−4−4−4−4−4−4000000··
Tài sản dài hạn khác (tỷ VND)
··0,070,20,9232252458··
Chi phí trả trước dài hạn (tỷ VND)
··0,070,20,9232252458··
Tổng cộng tài sản (tỷ VND)
··163208204196157383401451466675778769··
Nợ phải trả (tỷ VND)
··300353348613661742710757758718769722··
Nợ ngắn hạn (tỷ VND)
··298353348613661742710757675572535435··
Vay và nợ thuê tài chính ngắn hạn (tỷ VND)
··177183175419411484461488422325264202··
Người mua trả tiền trước (tỷ VND)
··81110131516181613213412··
Nợ dài hạn (tỷ VND)
··20,010,010,010,010,010,010,0183146233286··
Vay và nợ thuê tài chính dài hạn (tỷ VND)
··0000000083146233286··
Vốn chủ sở hữu (tỷ VND)
··−137−145−144−417−504−359−308−305−292−43340··
Vốn và các quỹ (tỷ VND)
··−137−145−144−417−504−359−308−305−292−43340··
Vốn góp của chủ sở hữu (tỷ VND)
··525252525252525252525252··
Quỹ đầu tư phát triển (tỷ VND)
··00,10,1788888877··
Quỹ khác thuộc vốn chủ sở hữu (tỷ VND)
··00,020,020,30,30,30,30,30,30,30,30,3··
Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối (tỷ VND)
··−188−193−192−488−569−425−375−373−363−119−71−34··
Lợi ích cổ đông thiểu số (tỷ VND)
··000000000077··
Tổng cộng nguồn vốn (tỷ VND)
··163208204196157383401451466675778769··
Cổ phiếu phổ thông (tỷ VND)
··525252525252525252525252··
Lợi ích cổ đông thiểu số (tỷ VND)
··0−4−3−3−8−8−7−6−2200··

Chất lượng lợi nhuận

Năm tài chính 2024
24
Kém
Chất lượng dồn tích
95
Chuyển đổi tiền mặt
0
Khoản phải thu
0
Ổn định biên lợi nhuận
0
Chất lượng doanh thu
0

Sàng lọc kế toán

Beneish M-Score · 2024
Phân vị cao nhất
M 6.21 · phân vị 100 so với doanh nghiệp Việt Nam
YoY ▲ +8.39
Ít biến động hơn nhóm tương đồng tại Việt NamDấu hiệu kế toán đáng chú ý
So sánh với toàn thị trường

Phân vị trong nhóm doanh nghiệp Việt Nam tương đồng. Ngưỡng Beneish −1.78 được xây dựng trên dữ liệu Mỹ; khoảng 28% cổ phiếu Việt Nam vượt ngưỡng này.

DSRI
2.248
GMI
10.000
AQI
10.000
SGI
0.308
DEPI
0.893
SGAI
2.490
TATA
0.014
LVGI
1.076

Kiểm tra đo trên doanh nghiệp Việt Nam · năm 2024

Chuyển đổi tiền mặt, 3 nămDòng tiền kinh doanh / lợi nhuận sau thuế
5,62phân vị 94
Phải thu ngoài chu kỳ kinh doanhTrả trước cho người bán, phải thu về cho vay và phải thu dài hạn khác / tổng tài sản
19,3%phân vị 89
Lỗ lũy kế / vốn điều lệ thực gópLợi nhuận sau thuế chưa phân phối âm
3,65×Chạm ngưỡng luật định
Số năm lỗ liên tiếpLợi nhuận sau thuế của công ty mẹ
0
Vốn chủ sở hữuKhông gồm lợi ích cổ đông không kiểm soát
ÂmChạm ngưỡng luật định

Phân vị xếp hạng theo từng năm tài chính trong nhóm doanh nghiệp phi tài chính Việt Nam (0 thấp nhất, 100 cao nhất). Giai đoạn 2015-2024, chuyển đổi tiền mặt thấp và tỷ trọng phải thu ngoài chu kỳ kinh doanh cao đi trước tỷ lệ gặp vấn đề niêm yết và thua lỗ năm sau cao hơn.

Ngưỡng luật định (điểm e khoản 1 Điều 120 Nghị định 155/2020/NĐ-CP, sửa đổi bởi Nghị định 245/2025/NĐ-CP): cổ phiếu niêm yết trên HOSE hoặc HNX bị hủy niêm yết bắt buộc khi báo cáo tài chính năm được kiểm toán cho thấy lỗ 3 năm liên tiếp gần nhất, lỗ lũy kế vượt vốn điều lệ thực góp, hoặc vốn chủ sở hữu âm. Số liệu ở đây đọc từ báo cáo tài chính năm do nhà cung cấp dữ liệu công bố. Doanh nghiệp giao dịch trên UPCoM, nơi các ngưỡng này không áp dụng.

The company's forensic indicators show multiple accounting and financial-stress signals. The Beneish M-Score is 6.2096 (100th percentile vs Vietnamese peers; year-over-year change +8.39) — the score and its jump signal aggressive accruals and unusual accounting patterns relative to Vietnam peers. Profitability and liquidity metrics are weak: Altman Z-Score −2.77 (distress zone) and Piotroski F-Score 2/9. Several Vietnamese-specific checks show cash-generation and balance-sheet problems (cash conversion 5.62, receivables outside the trade cycle 19.3% of assets, accumulated losses 3.65× paid-in capital, negative owner’s equity).

Dấu hiệu cảnh báo
  • Beneish M-Score 6.2096 (measures likelihood of earnings manipulation via eight ratios); Vietnam peer percentile 100th — highest aggressiveness vs local peers; YoY change +8.39 (the M-Score moved sharply year-over-year).
  • DSRI 2.2478 (days-sales-in-receivables index; elevated value can indicate revenue inflation or slower collections).
  • GMI 10.0000 (gross margin index; >1 indicates deteriorating gross margins year-over-year).
  • AQI 10.0000 (asset quality index; >1 indicates growing intangible/long‑lived or other non-current assets relative to total assets).
  • SGI 0.3078 (sales growth index; <1 indicates falling sales year-over-year, here showing contraction).
  • DEPI 0.8926 (depreciation index; <1 can signal slower depreciation or changes in useful lives).
  • SGAI 2.4903 (sales, general & administrative expenses index; >1 indicates SGA rising faster than sales).
  • TATA 0.0138 (total accruals to total assets; positive but small here — measures accrual-based earnings).
  • LVGI 1.0760 (leverage index; >1 indicates increasing leverage).
  • Earnings quality score 23.6/100 (low overall); accruals quality 94.5/100 (high accruals component score meaning poor accrual quality), but cash conversion 0.0/100, receivables quality 0.0/100, margin and revenue quality 0.0/100 (these zeros indicate very weak cash/receivables/margin/revenue quality relative to peers or thresholds used).
  • Altman Z-Score −2.77 (measures bankruptcy distance; in the distress zone).
  • Piotroski F-Score 2/9 (measures nine fundamentals; 2 indicates weak operational/financial fundamentals).
  • Cash conversion (operating cash flow / net profit, 3 years) 5.62 (94th percentile among Vietnamese non-financial companies) — very low cash conversion: profits are not converting into operating cash.
  • Receivables outside the trade cycle 19.3% of total assets (89th percentile) — a large share of assets is in prepayments, loans receivable or other long‑term receivables rather than normal trade receivables.
  • Accumulated losses 3.65× paid-in capital; owner’s equity (excluding minority interest) is negative — balance-sheet erosion.
  • Net loss (parent profit) in 0 consecutive years up to FY2024 — the parent company’s reported profit/loss pattern in the statutory line. Note: the statements meet statutory loss conditions for exchange cancellation on HOSE/HNX, but the company trades on UPCoM where that listing-rule cancellation does not apply.
  • Director-deal registrations (2025-10-30 to 2026-10-30): four sale registrations (4 registrants; 1,330,000 shares; one registration without a volume) and one purchase registration (1 registrant; volume not stated) — these are registered intentions, not executed trades.
Tín hiệu tích cực
  • The TATA (total accruals to total assets) is 0.0138 (measures accruals relative to assets); while the accruals-quality component is rated poorly overall, the raw TATA number is not extremely large in absolute terms, suggesting accruals are measurable but not enormous relative to assets.
  • SGI 0.3078 (sales growth index) <1 indicates falling sales; combined with GMI and SGAI this can reflect conservative revenue recognition or contracting operations rather than aggressive expansion — a contextual signal rather than proof of manipulation.
  • The M-Score components are transparent here: all component values are provided (DSRI, GMI, AQI, etc.), which allows direct inspection of which ratios drive the M-Score rather than relying solely on the composite. This transparency is useful for follow-up verification.
Rủi ro sở hữu

Ownership is concentrated among individuals: top five shareholders are Nguyễn Tiến Thành 15.1%, Doãn Thanh Tuấn 10.2%, Nguyễn Đức Thịnh 9.7%, Đỗ Chu Đạt 6.3% and Đinh Tiến Thành 5.7%. Director-deal registrations show insider intentions to sell (four sale registrations) and one purchase registration in the 12-month window — registrations are disclosed intentions, not evidence of executed trading.

Cần đối chiếu trong báo cáo tài chính
  • Compare the three-year operating cash flow and parent net profit lines in the consolidated cash-flow statement and note the operating cash flow / net profit ratio used to compute the 5.62 cash-conversion figure.
  • Reconcile 'receivables outside the trade cycle' (prepayments, loans receivable, long-term receivables) with the notes to receivables and related‑party transactions to verify the 19.3% of total assets figure.
  • Inspect the equity note and the statement of changes in equity to confirm accumulated losses = 3.65× paid-in capital and the negative owner’s equity (excluding minority interest).
  • Review the management discussion and accounting-policy notes supporting AQI, DEPI and SGA treatment (asset additions, depreciation methods/changes and SGA expense composition) to understand drivers of AQI 10.0000, DEPI 0.8926 and SGAI 2.4903.

Nội dung do AI tạo từ dữ liệu định lượng, phục vụ tham khảo và không cấu thành khuyến nghị đầu tư.

Điểm định lượng

F-Score
2/9
Yếu
Z-Score
−2.77
Vùng nguy hiểm
Sharpe
−1.24
Âm
Tổng hợp
20
Dưới 30
Chi tiết Piotroski F-Score
✓Lợi nhuận ròng > 0
✗Dòng tiền HĐKD > 0
✗ROA tăng
✗OCF > Lợi nhuận ròng
✗Đòn bẩy giảm
✗Thanh khoản tốt hơn
✓Không pha loãng
✗Biên lợi nhuận tăng
✗Vòng quay tăng
Phân rã DuPont
Gánh nặng thuế0.78×Gánh nặng lãi vay−0.02×Biên HĐKD−0.31×Vòng quay0.17×Đòn bẩy−1.19=ROE−0.1%
Rủi ro giá
Động lượng
−20.7%
Biến động
117.6%
Mức sụt giảm tối đa
−81.1%

Chỉ số tài chính nổi bật

Năm tài chính 2025
—P/E
P/B
—
P/S
—
ROE
0.0%
ROA
0.0%
Biên gộp
0.0%
Biên ròng
0.0%
D/E
—
Tỷ lệ thanh toán hiện hành
0.00
EV/EBITDA
—
Tỷ suất cổ tức
—

Tổng quan doanh nghiệp

Số cổ phiếu đang lưu hành
5,2 triệu
Vốn điều lệ
51,5 tỷ VND
Ngành (ICB L2)
Xây dựng và Vật liệu
Lĩnh vực (ICB L3)
Xây dựng và Vật liệu
Phân ngành
Xây dựng
Loại hình công ty
CT
Phương pháp và giới hạn sử dụng

vnvalue là công cụ nghiên cứu cổ phiếu. Các kết quả được tính từ dữ liệu tài chính công khai theo công thức đã công bố. Nội dung không cấu thành lời khuyên về đầu tư, tài chính, pháp lý hay thuế, cũng không phải khuyến nghị mua, bán hoặc nắm giữ chứng khoán.

Toàn bộ dữ liệu, mô hình và kết quả được cung cấp nguyên trạng (AS IS) mà không có bất kỳ bảo đảm nào. Bạn hoàn toàn chịu trách nhiệm về các quyết định đầu tư của mình. Hiệu suất trong quá khứ và các kết quả định giá lịch sử không phản ánh kết quả trong tương lai.

Bằng việc sử dụng vnvalue, bạn chấp nhận Điều khoản dịch vụ và Chính sách bảo mật. Toàn văn tuyên bố miễn trừ →